ผ่านไปแล้วกับพิธีเปิดนิทรรศการ ซุม อึด เวียก (SUM EUD VIEK) Digital Sound Exhibition จัดขึ้นโดยศิลปิน ดร.ดนุเชษฐ วิสัยจร อาจารย์ประจำคณะศิลปกรรมศาสตร์ จุฬาฯ และคุณวรงค์ บุญอารีย์ ศิลปินพื้นบ้าน
![](https://songcharoen.com/wp-content/uploads/2020/09/117391803_3807478489269505_2790314264443182390_o.jpg)
การสร้างสรรค์ผลงานจากแหล่งเสียงต่างๆ มาผสมผสานเข้ากับเสียงเครื่องดนตรีพื้นบ้านอีสานที่เราต่างคุ้นหูกันดี ผ่านกระบวนการและเทคนิคทางด้านดิจิทัล ถ่ายทอดเป็นผลงานให้ผู้ชมได้มาสัมผัส
![](https://songcharoen.com/wp-content/uploads/2020/09/117379420_3807478709269483_8357427742169863846_o.jpg)
สามารถติดตามความเคลื่อนไหวและกิจกรรมต่างๆได้ทางเพจ Faamai Digital Arts Hub
โดยรอบการแสดงดนตรีสดในวันที่
12,13 สิงหาคม เวลา 18.00 น.
14 สิงหาคม เวลา 13.00-15.00 น.
15-16 สิงหาคม เปิดนิทรรศการให้เข้าชมตามปกติ 8.00-17.00 น.(ไม่มีการแสดงดนตรีสด)
![](https://songcharoen.com/wp-content/uploads/2020/09/117349393_3807478552602832_172866040580926827_o.jpg)
![](https://songcharoen.com/wp-content/uploads/2020/09/117644778_3807478749269479_6439833690529442015_o.jpg)